
 
SHIRIKA LA RELI TANZANIA 

 
 

TAARIFA KWA UMMA 
   

SHIRIKA LA RELI TANZANIA KUREJESHA SAFARI ZA TRENI KATI YA DAR ES SALAAM NA 

MOSHI NDANI YA SIKU 14 

Dar es Salaam, Juni 04, 2020. 

Shirika la Reli Tanzania – TRC linatarajia kurejesha safari za treni za mizigo na abiria kati ya Dar es 

Salaam na Moshi mkoani Kilimanjaro ndani ya siku 14 kufuatia kusitishwa kwa huduma za usafiri wa treni 

kutokana na mafuriko yaliyosabishwa na mto Pangani kujaa baada ya mvua zilizonyesha katika maeneo 

ya mkoa wa Kilimanjaro na nchi jirani ya Kenya hivi karibuni Mei 2020. 

Mafuriko hayo yamesababisha uharibifu wa miundombinu ya reli kati ya Stesheni ya Buiko na Hedaru 

ambapo kipande cha Reli chenye urefu wa Kilometa 1.6 kilifunikwa na maji kwa zaidi ya siku 21.  

Kutokana na hali hiyo Shirika la Reli lilisitisha kwa muda safari za treni za abiria na mizigo kati ya mikoa 

ya Dar es Salaam, Tanga na Kilimanjaro kuanzia tarehe 10 mwezi Mei 2020 ambapo baadaye Mkurugenzi 

Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa alifanya ziara katika eneo hilo akiambatana na timu ya 

wataalamu kutoka TRC ili kuona maendeleo ya utengenezaji wa njia hiyo. 

Aidha, kutokana na tathmini iliyofanywa na wataalamu kutoka TRC kukamilisha utengenezaji na 

kurejesha njia hiyo katika hali ya usalama na hatimaye safari za treni kuelekea Moshi kuanza tena,  

Shirika linaendelea na kazi ya kuinua tuta la reli kati ya Stesheni ya Buiko na Hedaru ambapo matengezo 

yanatarajiwa kukamilika ndani ya siku 14 tangu kuanza kwa kazi hiyo tarehe 1, Juni 2020. 

Shirika linaomba radhi kwa usumbufu uliojitokeza. 
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